ஆசிரியர் பற்றாக்குறையை நிவர்த்திக்க விசேட வர்த்தமானி


downloadதமிழ் மொழிமூல தேசிய பாடசாலைகளில் நிலவுகின்ற ஆசிரியர் பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்யும் வகையில் விசேட வர்த்தமானி அறிவித்தல் ஒன்றை வெளியிடுமாறு அதிகாரிகளுக்கு பணிப்புரை இராஜாங்க அமைச்சர் இராதாகிருஸ்ணன் நடவடிக்கை

தமிழ் மொழி மூல தேசிய பாசாலைகளில் நிலவுகின்ற ஆசிரியர் பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்யும் வகையில், வர்த்தமானிஅறிவித்தல் ஒன்றை வெளியிடுவதற்கான ஏற்பாடுகளை மேற்கொள்ளுமாறு, கல்வி இராஜாங்க அமைச்சர் வேலுசாமி இராதாகிருஸ்ணன் கல்வி அதிகாரிகளுக்கு பணிப்புரை விடுத்துள்ளார்.

இது தொடர்பான கலந்துரையாடல், நேற்று (07) கல்வி இராஜாங்க அமைச்சின் காரியாலயத்தில் நடைபெற்றது.

இந்த கலந்துரையாடலில் கல்வி அமைச்சின் மேலதிக செயலாளர் எச்.யூ.ஹேமன்த பிரேமதிலக, கல்வி அமைச்சின் தமிழ் மொழி மூல பாடசாலைகளுக்கான அபிவிருத்தி பணிப்பாளர் எஸ்.முரளிதரன்,கல்வி அமைச்சின் முஸ்லிம் பாடசாலைகளுக்கான அபிவிருத்தி பணிப்பாளர் இசட்.தாஜுடீன் உட்பட அதிகாரிகள் பலர் கலந்து கொண்டனர்.

இதன்போது தொடர்ந்து கருத்து தெரிவித்த கல்வி இராஜாங்க அமைச்சர் வேலுசாமி இராதாகிருஸ்ணன்,

அண்மையில் மேல் மாகாணத்திலுள்ள தமிழ் மொழி மூல பாடசாலை அதிபர்களுடனான கலந்துரையாடல் ஒன்று எனது தலைமையில் இடம்பெற்றது.இதன்போது அதிபர்கள் பாடசாலையில் நிலவுகின்ற பல்வேறு பிரச்சினைகள் தொடர்பாக எனது கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தனர். குறிப்பாக ஆசிரியர்களின் குறைபாடு தொடர்பாகவே அதிகமாக கலந்துரையாடப்பட்டது.இதன் ஒரு கட்டமாகவே நான் மேற்குறிப்பிட்ட வர்த்தமானி அறிவித்தல் ஒன்றை வெளியிடுவதற்கு தீர்மானித்தேன்.

இந்த வர்த்தமானிஅறிவித்தல் மூலமாக தமிழ் மொழி மூல தேசிய பாடசாலைகளில் நிலவுகின்ற ஆசிரியர் குறைபாடுகளை நிவர்த்தி செய்ய முடியும் என எதிர்பார்க்கின்றேன்.

ஒரு சில தமிழ் மொழி பாடசாலைகளில் பெரும்பான்மை மொழி பேசுகின்றவர்களை வகுப்பாசிரியர்களாக நியமித்திருக்கின்றார்கள். இதன் காரணமாக பெற்றோர்கள் பல அசௌகரியங்களை எதிர்நோக்க வேண்டியுள்ளது.இதனை ஏற்றுக் கொள்ள முடியாது.எனவே இந்த குறைபாடுகள் நிவர்த்தி செய்யப்பட வேண்டும்.

இதன் காரணமாக தேசிய பாடசாலைகளில் கடமையில் இருக்கின்ற அதிபர்களை அமைச்சுக்கு அழைத்து, எதிர்வரும் 21 ஆம் திகதி கலந்துரையாடல் ஒன்றை நடத்த எற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது.இந்த கலந்துரையாடலின் போது பாடசாலைகளில் நிலவுகின்ற ஆசிரியர் வெற்றிடங்கள் தொடர்பாக விரிவாக கலந்துரையாடி தகவல்களை பெற்றுக் கொள்ள தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

உங்கள் கருத்து

Name (required)

Email (required)

Website

உங்கள் கருத்தை பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள்
English பாமினி உச்சரிப்பு