அபிவிருத்தியில் இராணுவ பங்களிப்புக்கான படையணி உருவாக்கம்


image_712b54bb4cஅரசாங்கத்தின் தேசிய அபிவிருத்தி மூலோபாயத்துடன் கைகோர்த்துச் செல்லும் ஒரு தொலைநோக்குடைய வரலாற்று முன்முயற்சியாக, அனைத்து இராணுவமும் ஈடுபட்டுள்ள ‘நேஷன்-கட்டடம்’ பாத்திரங்கள் மற்றும் பணிகள், மத்தேகொட இராணுவ பொறியியலாளர் தலைமையகத்திலுள்ள செபர் இல்லத்தில், புதிய தேசிய-கட்டடம் பணிக்குழுவின் (NBTF) திறப்பு விழா கொண்டாடப்பட்டது.

யாழ்ப்பாண பாதுகாப்புப் படைத் தளபதி மேஜர் ஜெனரல் தர்ஷன ஹெட்டியாரச்சியினால், யாழ். குடாநாட்டில் இராணுவ அபிவிருத்தித் திட்டங்களை முன்னெடுப்பதற்கான எக்ஸ்பிரஸ் நோக்கத்துடன், புனரமைத்தல், தேவையான உற்சாகம், மனிதவள சக்தி விரைவான ஒருங்கிணைப்பு, அர்ப்பணிப்பு, தொழில்நுட்ப மற்றும் பொறியியல் நிபுணத்துவம், நேர பிரேம்கள் உள்ளடக்கி, இந்த நிகழ்ச்சித் திட்டம் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

தற்போது இராணுவப் பொறியியலாளர் படையணியில் மூன்று புலப் பொறியாளர்களால் நிர்வகிக்கப்படும் NBTF மற்றும் இரண்டு தன்னார்வப் பொறியியலாளர் படையணியின் பிரதானியாக பிரிகேடியர் சந்தன விஜேசுந்தர அவர்கள் நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். இவர் தற்பொழுது ஜனாதிபதி செயலகத்தின் ‘பிபிதெமு பொலன்னறுவை’ திட்டத்துக்குப் பொறியியலாளர் சிரேஷ்ட அதிகாரியாக கடமை வகிக்கின்றார்.

NBTFஇன் வல்லுநர்களால் பரிந்துரைக்கப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களில் பொருத்தமான சாத்தியக்கூறு ஆய்வுகள் நடத்தியபின்னர், அரசாங்கம் மற்றும் பிற அரசு நிறுவனத்தினால் நியமிக்கப்பட்டபடி அனைத்து அபிவிருத்திக் கருத்திட்டங்களும் எதிர்காலத்தில் ஒத்துழைப்பை வழங்கும்.

புதிய NBTF ஸ்தாபிக்கப்படுவது, இராணுவ தளபதியின் மூன்றில் ஒரு பகுதியினர் ‘தேசிய-கட்டடத்துக்கு’ அர்ப்பணிப்பைச் செலுத்த வேண்டும் என்ற தளபதியின் கூற்றுக்கு ஏற்ப மீதியுள்ள படையினர் ‘திறன்-கட்டடம்’ மற்றும் ‘நிர்வாகம்’ வேறு எந்த உலகளாவிய விடயத்தையும் போலவே, இலங்கை இராணுவமும் வேகமாக முன்னேற்றமடைந்த நவீனமயமாக்கலின் ஒரு உலகத்திற்குள் நுழைந்து, முன்னேறும் சிக்கலான பாதுகாப்பு சவால்களை கருத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

மத்தேகொடையில் நடந்த இந்த நிகழ்வுக்கு, பிரதம அதிதியாக வருகை தந்த பொறியியல் படையணியின் படைத் தளபதி மேஜர் ஜெனரல் தர்ஷன ஹெட்டியாரச்சி அவர்களை இராணுவ சம்பிரதாய முறைப்படி இராணுவ மரியாதையுடன் வரவேற்றனர். அதன் பின்பு, பௌத்த மத ஆசிர்வாத பூஜைகள் இடம்பெற்றது.

இந்த நிகழ்வில், இராணுவ பொறியியலாளர் பிரதானி மேஜர் ஜெனரல் டீ.எஸ் வீரமன், குவாடர் மாஸ்டர் ஜெனரல் மேஜர் ஜெனரல் எச்.ஜே.எஸ்.குணவர்தன, பணிப்பாளர் நாயகம் நடவடிக்கை பணிப்பாளர் மேஜர் ஜெனரல் எம்.எம்.எஸ்.பெரேரா, பொறியியலாளர் படையணியின் கட்டளை தளபதி பிரிகேடியர் டப்ள்யூ.எம்.ஜி.சி.எஸ் விஜேசுந்தர, பொறியியலாளர் படையணியின் பிரதிக் கட்டளை அதிகாரி பிரிகேடியர் எஸ்.டி.பீ.திசாநாயக மற்றும் இராணுவ சிரேஷ்ட அதிகாரிகளும் இணைந்திருந்தனர்.

உங்கள் கருத்து

Name (required)

Email (required)

Website

உங்கள் கருத்தை பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள்
English பாமினி உச்சரிப்பு