“சீனாவில் இருந்து கரிமக் குப்பைகளை இறக்குமதி செய்து விவசாயிகளிடையே விநியோகிக்க அரசாங்கம் முயற்சி.” – ஜே.வி.பி எச்சரிக்கை !

“சீனாவிலிருந்து கரிம உரங்களை வழங்கும் போர்வையில், கொரோனாவின் பின்னால் மற்றொரு கடத்தல் நடவடிக்கை தொடங்கப்பட உள்ளது.” என்று ஜே.வி.பியின் பிரசார செயலாளர் விஜித ஹேரத் தெரிவித்துள்ளார்.

ஜே.வி.பி தலைமையகத்தில் நேற்று (30.05.2021) நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் இதனைத் தெரிவித்தார்.

இதன்போது மேலும் கருத்து வெளியிட்ட அவர்,

இரசாயன உரங்களை இறக்குமதி செய்யும் போர்வையில் சீனாவில் இருந்து கரிமக் குப்பைகளை இறக்குமதி செய்து விவசாயிகளிடையே விநியோகிக்க அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுத்து வருகிறது.

கரிம உரங்களைப் பயன்படுத்துவது குறித்து எந்த விவாதமும் இல்லை. இருப்பினும், விவசாயிகளுக்கு கரிம உரங்களை வழங்கும் திட்டத்துடன் இரசாயன உரங்களை இறக்குமதி செய்வதை நிறுத்த வேண்டும். ஆனால் அத்தகைய திட்டம் எதுவும் இல்லை.

எந்தவொரு அரசாங்க அங்கீகாரம் பெற்ற நிறுவனமும் கரிம உரங்கள் குறித்து எந்த விசாரணையும் நடத்தவில்லை. விவசாயி தனக்குத் தேவையான கரிம உரத்தை எங்கிருந்து பெறுகிறான்? நம் நாட்டில் கரிம உரங்கள் இல்லாவிட்டால், அதை இறக்குமதி செய்ய வேண்டும் என்று ஜனாதிபதி கூறுகிறார்.

இந்த உரத்தை வெளிநாட்டிலிருந்து இறக்குமதி செய்வதால் எங்கே இறக்குமதி செய்யப் போகிறது..? சீனாவிலிருந்து ..! இதன் பொருள், நகராட்சி கழிவுகளை நம் நாட்டிற்கு இறக்குமதி செய்ய சீனா தயாராகி வருகிறது. அவை கரிம உரங்கள் அல்ல. யூரியா நகராட்சி கழிவுகளில் சேர்க்கப்பட்டு உலகின் பல பகுதிகளுக்கு கரிம உரமாக அனுப்பப்படுகிறது.

கரிம உரங்களை வழங்கும் போர்வையில், கொரோனாவின் பின்னால் மற்றொரு கடத்தல் நடவடிக்கை தொடங்கப்பட உள்ளது.

நமது சுற்றுச்சூழலுக்கும் மண்ணுக்கும் பொருந்தாத கரிம உரமாக யூரியா வேறொரு நாட்டில் கொட்டப்படும் நகராட்சி கழிவுகளில் கொட்டப்படுவதை நாங்கள் ஏற்கவில்லை. இந்த நாட்டின் விவசாயிகளுக்கு எதிராக அந்த குற்றத்தை செய்ய வேண்டாம் என்று நாங்கள் அரசாங்கத்தை கோருகிறோம். இரசாயன உரங்களுக்கு அடுத்தபடியாக இது ஒரு பேரழிவு என்றார்.

Show More
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *