“அடுத்த இரண்டு மாதங்கள் நம் வாழ்வில் மிகவும் கடினமானதாக இருக்கும். தியாகங்களை செய்ய தயாராகுங்கள்.”- மக்களுக்கான உரையில் பிரதமர் ரணில் !

“எனது குறிக்கோள் மற்றும் அர்ப்பணிப்பு ஒரு தனிநபரையோ, குடும்பத்தையோ, கட்சியையோ காப்பாற்றுவது அல்ல. இந்த நாட்டின் அனைத்து மக்களையும் நமது இளைய தலைமுறையின் எதிர்காலத்தையும் காப்பாற்றுவதே எனது நோக்கம்.” என ரணில் விக்ரமசிங்க தெரிவித்துள்ளார் .

நாட்டு மக்களுக்காக இன்று ஆற்றிய உரையின் போதே அவர் இவ்வாறு தெரிவித்தார்.

பிரதமர் ரணில் விக்ரமசிங்க இன்று ஆற்றிய உரை வருமாறு:

“கடந்த வியாழன் அன்று நான் பிரதமராக பதவியேற்றேன். இந்த பதவியை நான் கோரவில்லை. நாடு எதிர்நோக்கும் சவாலான சூழ்நிலையில், இந்தப் பதவியை ஏற்குமாறு ஜனாதிபதி என்னை அழைத்தார். ஒரு அரசியல் தலைவர் என்ற ரீதியில் மட்டுமன்றி, கொழும்பு பல்கலைக்கழக சட்ட பீடத்தின் இலவசக் கல்வியின் மூலம் பயனடைந்தவர் என்ற ரீதியிலும் இந்தக் கடமையை நான் ஏற்றுக்கொண்டேன்.

தற்போது இலங்கையின் பொருளாதாரம் மிகவும் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளது. முன்னாள் அரசாங்கத்தின் வரவுசெலவுத் திட்டம் SLR 2.3 டிரில்லியன் வருவாயைக் கணித்திருந்தாலும், SLR 1.6 டிரில்லியன் இந்த ஆண்டு வருவாயின் யதார்த்தமான கணிப்பாகும். இந்த ஆண்டுக்கான மதிப்பிடப்பட்ட அரசாங்கச் செலவு SLR 3.3 டிரில்லியன் ஆகும். இருப்பினும், வட்டி விகிதங்கள் அதிகரிப்பு மற்றும் முன்னாள் அரசாங்கத்தின் கூடுதல் செலவுகள் காரணமாக, மொத்த அரசாங்க செலவினம் SLR 4 டிரில்லியன் ஆகும். ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் பற்றாக்குறை SLR 2.4 டிரில்லியன் ஆகும். இந்தத் தொகை மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 13% ஆகும்.

 

அங்கீகரிக்கப்பட்ட கடன் உச்சவரம்பு SLR 3200 பில்லியன் ஆகும். மே இரண்டாம் வாரத்தில் 1950 பில்லியன் செலவழித்துள்ளோம். எனவே, மீதியானது SLR 1250 பில்லியன் ஆகும். திறைசேரி உண்டியல்களை வழங்குவதற்கான அங்கீகரிக்கப்பட்ட வரம்பை 3000 பில்லியனில் இருந்து 4000 பில்லியனாக அதிகரிப்பதற்கான பிரேரணையை நாடாளுமன்றத்தில் சமர்ப்பிக்க நேற்று அமைச்சரவை தீர்மானம் எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

நவம்பர் 2019 இல், நமது அந்நியச் செலாவணி கையிருப்பு 7.5 பில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களாக இருந்தது. இருப்பினும், இன்று, 1 மில்லியன் அமெரிக்கடொலர்களைக் கண்டுபிடிப்பது சவாலாக உள்ளது. எரிவாயுவை இறக்குமதி செய்ய தேவைப்படும் 5 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களை திரட்டுவதில் நிதி அமைச்சகம் கடினமாக உள்ளது. இத்தனை பிரச்சினைகளுக்கு மத்தியிலும் பல பாரதூரமான கவலைகளை நாம் எதிர்நோக்குகிறோம். வரிசைகளை எளிதாக்க, அடுத்த இரண்டு நாட்களுக்குள் சுமார் USD 75 மில்லியன் பெற வேண்டும்.

 

தற்போது, ​​ஒரு நாளுக்கு மட்டுமே பெட்ரோல் பங்குகள் உள்ளன.நேற்று வந்த டீசல் ஏற்றுமதியால், டீசல் தட்டுப்பாடு ஓரளவுக்கு தீரும். இந்திய கடன் வரியின் கீழ், மே 18 மற்றும் ஜூன் 1 ஆம் தேதிகளில் மேலும் இரண்டு டீசல் ஏற்றுமதிகள் வர உள்ளன. கூடுதலாக, மே 18 மற்றும் 29 ஆகிய தேதிகளில் இரண்டு பெட்ரோல் ஏற்றுமதிகள் எதிர்பார்க்கப்படுகின்றன. 40 நாட்களுக்கும் மேலாக கச்சா எண்ணெய் மற்றும் உலை எண்ணெய் கொண்ட 3 கப்பல்கள் இலங்கையின் கடல் பகுதியில் நங்கூரமிடப்பட்டுள்ளன. இந்த ஏற்றுமதிகளுக்கு பணம் செலுத்த திறந்த சந்தையில் டொலர்களைப் பெறுவதற்கு நாங்கள் வேலை செய்கிறோம்.

நான்கில் ஒரு பங்கு மின்சாரம் எண்ணெய் மூலம் உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது. அதனால் தினசரி மின்வெட்டு 15 மணி நேரமாக அதிகரிக்க வாய்ப்பு உள்ளது. எவ்வாறாயினும், இந்த நெருக்கடியைத் தவிர்க்க நாங்கள் ஏற்கனவே பணத்தைப் பெற்றுள்ளோம். நுகர்வோருக்கு எரிவாயு வழங்க 20 மில்லியன் அமெரிக்க டொலர்களை உடனடியாகப் பெற வேண்டும். மண்ணெண்ணெய் மற்றும் உலை எண்ணெய் நிலைமை இன்னும் அவசரமானது. தற்போது இலங்கையில் இயங்கும் மத்திய வங்கி, உள்ளுர் அரச மற்றும் தனியார் வங்கிகள் மற்றும் வெளிநாட்டு வங்கிகள் அனைத்தும் டொலர் தட்டுப்பாட்டைச் சந்தித்து வருகின்றன. நீங்கள் ஏற்கனவே அறிந்திருப்பதால், எங்களிடம் மிகக் குறைந்த அளவு அமெரிக்க டொலர்கள் உள்ளன.

இருந்தபோதிலும், இந்த பாதகமான சூழலையும் மீறி இந்திய உதவியுடன் நேற்று டீசல் ஏற்றுமதியை கொண்டு வருவதில் வெற்றி பெற்றோம். எனவே இன்று முதல் அந்த டீசலை பெற்றுக்கொள்ளலாம். செவ்வாய்கிழமை வந்த எரிவாயு ஏற்றுமதிக்கான கட்டணத்தை செலுத்துவதற்கும் நாங்கள் வேலை செய்வோம். எனவே, எரிவாயு பற்றாக்குறையிலிருந்து சிறிது ஓய்வு பெறுவீர்கள்.

 

மற்றொரு பெரிய கவலை மருந்து பற்றாக்குறை. இதய நோய்க்கு தேவையான மருந்து, அறுவை சிகிச்சை கருவிகள் உள்ளிட்ட பல மருந்துகளுக்கு கடும் தட்டுப்பாடு ஏற்பட்டுள்ளது.மருந்து, மருத்துவ உபகரணங்கள், நோயாளிகளுக்கு உணவு செய்பவர்களுக்கு நான்கு மாதங்களாக பணம் வழங்கப்படவில்லை. அவர்களுக்கு செலுத்த வேண்டிய தொகை SLR 34 பில்லியன் ஆகும். மேலும், அரச மருந்துக் கூட்டுத்தாபனத்தினால் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட மருந்துக்கான கொடுப்பனவுகள் நான்கு மாதங்களாக செலுத்தப்படவில்லை.

இதன் விளைவாக, மருந்து நிறுவனங்கள் SPC ஐ கருப்பு பட்டியலில் சேர்க்க நடவடிக்கை எடுத்து வருகின்றன. துரதிஷ்டவசமாக, எமக்கு தற்போது தேவைப்படும் 14 அத்தியாவசிய மருந்துகளில் இரண்டு முக்கியமான பொருட்களைக் கூட எமது மருத்துவ விநியோகப் பிரிவினால் வழங்க முடியவில்லை. இவை இரண்டும் இதய நோய் மற்றும் ரேபிஸ் எதிர்ப்பு தடுப்பூசி சிகிச்சையில் பயன்படுத்தப்படும் மருந்து போன்றவைக்கு மாற்று சிகிச்சை இல்லை.

2022ஆம் ஆண்டுக்கான முன்மொழியப்பட்ட அபிவிருத்தி வரவு செலவுத் திட்டத்திற்கு மாற்றாக புதிய வரவு செலவுத் திட்டத்தை முன்வைக்க திட்டமிட்டுள்ளோம்.பாரிய நட்டத்தைச் சந்தித்து வரும் ஸ்ரீலங்கன் விமான சேவையை தனியார் மயமாக்க நான் மேலும் முன்மொழிகிறேன். 2020-2021 ஆண்டுக்கான இழப்பு மட்டும் SLR 45 பில்லியன் ஆகும். மார்ச் 31, 2021 இல், மொத்த இழப்பு 372 பில்லியனாக இருந்தது. ஸ்ரீலங்கன் ஏர்லைன்ஸ் நிறுவனத்தை தனியார் மயமாக்கினாலும், இந்த இழப்பை நாம் தாங்கிக் கொள்ள வேண்டும். இதுவரை விமானத்தில் ஏறாத இந்த நாட்டின் ஏழை மக்களுக்கும் இது ஒரு இழப்பு என்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும். குறுகிய காலத்தில் நாம் இன்னும் கடினமான காலகட்டத்தை எதிர்கொள்ள வேண்டியிருக்கும். பணவீக்கம் மேலும் அதிகரிக்க வாய்ப்பு உள்ளது.

தற்போது, ​​92 ஒக்டேன் பெற்றோல் லீற்றருக்கு SLR 84.38, 95 ஒக்டேன் பெற்றோல் லீற்றருக்கு 71.19, டீசல் லீற்றருக்கு 131.55, சுப்பர் டீசல் லீற்றருக்கு 136.31 மற்றும் மண்ணெண்ணெய் லீற்றருக்கு 294.50 நட்டத்தை அரசாங்கம் ஏற்படுத்துகிறது. இந்த இழப்பை பெற்றோலிய கூட்டுத்தாபனத்தால் இனி தாங்க முடியாது. அதேபோன்று, மின்சார வாரியம் ஒரு யூனிட் மின்சாரத்திற்கு SLR 17 வசூலித்தாலும், உற்பத்திச் செலவு சுமார் SLR 48 ஆக உள்ளது, இது சுமார் SLR 30 இழப்பாகும் இதுவும் ஒரு தீவிர பிரச்சனை.

எனது சொந்த விருப்பத்திற்கு மாறாக, அரசுத் துறை ஊழியர்களுக்கு ஊதியம் வழங்குவதற்கும் அத்தியாவசிய பொருட்கள் மற்றும் சேவைகளுக்கு பணம் செலுத்துவதற்கும் பணத்தை அச்சிட அனுமதிக்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கிறேன். இருப்பினும், பணத்தை அச்சிடுவது ரூபாயின் மதிப்பு வீழ்ச்சிக்கு வழிவகுக்கிறது என்பதை நாம் நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

தற்போதைய சூழ்நிலையில் பெற்றோலிய கூட்டுத்தாபனம் மற்றும் மின்சார சபையினால் கூட ரூபாவை பெற முடியாத நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. அடுத்த இரண்டு மாதங்கள் நம் வாழ்வில் மிகவும் கடினமானதாக இருக்கும். இந்த காலகட்டத்தின் சவால்களை எதிர்கொள்ளவும் சில தியாகங்களைச் செய்யவும் நம்மைத் தயார்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும். உண்மையை மறைக்கவும், பொதுமக்களிடம் பொய் சொல்லவும் எனக்கு விருப்பம் இல்லை. இந்த உண்மைகள் விரும்பத்தகாததாகவும் திகிலூட்டுவதாகவும் இருந்தாலும் உண்மை நிலை இதுதான்.

ஒரு குறுகிய காலத்திற்கு, நாம் கடந்து வந்த கடினமான காலங்களை விட நமது எதிர்காலம் மிகவும் கடினமாக இருக்கும். நாம் கணிசமான சவால்களையும், துன்பங்களையும் சந்திப்போம். இருப்பினும், இந்த காலம் நீண்டதாக இருக்காது. வரவிருக்கும் மாதங்களில், எங்கள் வெளிநாட்டு நட்பு நாடுகள் எங்களுக்கு உதவுவார்கள். அவர்கள் ஏற்கனவே தங்கள் ஆதரவை உறுதியளித்துள்ளனர்.

 

எனவே, அடுத்த இரண்டு மாதங்களுக்கு நாங்கள் பொறுமையாக இருக்க வேண்டும். இருப்பினும், இந்த சூழ்நிலையை நாம் சமாளிக்க முடியும். அப்படிச் செய்தால் புதிய பாதையில் செல்ல வேண்டும். நான் அனுப்பிய கடிதங்களுக்குப் பதில் அளித்த எதிர்க்கட்சித் தலைவர் மற்றும் அரசியல் கட்சித் தலைவர்களுக்கு எனது நன்றியைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். தற்போதைய நெருக்கடிக்கு தீர்வு காண அனைத்து அரசியல் கட்சிகளின் பங்கேற்புடன் தேசிய சட்டமன்றம் அல்லது அரசியல் அமைப்பு ஒன்றை உடனடியாக நிறுவ வேண்டும். இதன் மூலம் அனைத்து தரப்பினருடனும் கலந்துரையாடி, குறுகிய, நடுத்தர மற்றும் நீண்ட கால செயல் திட்டங்களுக்கான முடிவுகளை எடுக்கவும், குறிப்பிட்ட காலக்கெடுவுக்குள் நமது தேசத்தை மீண்டும் கட்டியெழுப்ப உதவும்.

மண்ணெண்ணெய், எரிவாயு, எரிபொருளுக்கு வரிசையில் நிற்காத தேசத்தை உருவாக்குவோம்; மின்வெட்டு இல்லாத தேசம், விவசாயம் சுதந்திரமாக செழிக்கக் கூடிய வளங்கள் நிறைந்த நாடு; இளைஞர்களின் எதிர்காலம் பாதுகாப்பான தேசம்; மக்கள் உழைப்பை வரிசையிலும் போராட்டங்களிலும் வீணாக்கத் தேவையில்லாத தேசம்; ஒவ்வொருவரும் ஒரு நாளைக்கு மூன்று வேளை உணவுடன் தங்கள் வாழ்க்கையை சுதந்திரமாக நடத்தக்கூடிய நாடு.

நான் ஒரு ஆபத்தான சவாலை ஏற்கிறேன். கெளகேசியன் சுண்ணாம்பு வட்டத்தில், உடைந்த கயிறு பாலத்தை க்ருஷா தன் சொந்தமில்லாத குழந்தையை தூக்கிக்கொண்டு கடந்தாள். இது இன்னும் கடினமான செயலாகும். பள்ளம் ஆழமானது மற்றும் அதன் அடிப்பகுதியை பார்க்க முடியாது.

பாலம் மெல்லிய கண்ணாடியால் ஆனது மற்றும் கைப்பிடி இல்லை. நான் கழற்ற முடியாத கூர்மையான நகங்களைக் கொண்ட காலணிகளை அணிந்திருக்கிறேன். குழந்தையைப் பாதுகாப்பாக மறுபுறம் அழைத்துச் செல்வதே எனது பணி. இந்த சவாலை நம் நாட்டுக்காக ஏற்றுக்கொள்கிறேன். எனது குறிக்கோள் மற்றும் அர்ப்பணிப்பு ஒரு தனிநபரையோ, குடும்பத்தையோ, கட்சியையோ காப்பாற்றுவது அல்ல. இந்த நாட்டின் அனைத்து மக்களையும் நமது இளைய தலைமுறையின் எதிர்காலத்தையும் காப்பாற்றுவதே எனது நோக்கம். தேவைப்பட்டால் என் உயிரைப் பணயம் வைத்து இந்தப் பணியை நான் மேற்கொள்வேன், மேலும் நாங்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்களைச் சமாளிப்பேன். இந்த முயற்சிக்கு உங்கள் ஆதரவை அளிக்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். தேசத்திற்கான எனது கடமையை நிறைவேற்றுவேன். அதுதான் உங்களுக்கு நான் கொடுத்த வாக்குறுதி. என்று தெரிவித்துள்ளார்.

Show More
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *