Warning: ltrim() expects parameter 1 to be string, object given in /homepages/46/d868021426/htdocs/thesamnet/wp-includes/formatting.php on line 4320

நீங்களும் ஒருக்கா திங் பண்ணுங்கோ………. : பேராசிரியர் பெக்கோ

(இப்பகுதி நேற்று (மே 26 2010ல்) வெளியான லண்டன் குரல் பத்திரிகையில் வெளியானது.)

Selvaசெல்வாவின்ர கையாள ஒரு விருது:

காசே தான் கடவுளடா எண்டு ஊரில சனம் சொல்லுறது தானே ஆனா இங்க வெளிநாடுகிளில அந்தக் கடவுளுக்கு ஒரு கூரையைப் போட்டுவிட்டா காசு கூரையைப் பிச்சுக் கொண்டு வரும் கண்டியளோ. உந்த விசயம் தெரிய வந்தவுடனே உவங்கள் இயக்கக்காரரும் காசைக் கண்டோன்ன கோயில் கட்டினவை தானே. இப்ப தூள் யாபாரம் செய்தவையே அதைவிட்டுப் போட்டு கோயில் கட்டத்துவங்கிவிட்டினம். அதில எங்கட இல்போர்ட் ‘தூள் விநாயகர்’ ஒரு கில்லாடி தான்.

தலைவர் 30 வருசமா கடற்படை தரைப்படை விமானப் படையெல்லாம் வைச்சு அமைக்க ஏலாமப் போன தமிழீழத்தை செல்வா ‘மூன்று வருசத்தில எடுத்துத் தருவன்’ என்று சொல்லி இருக்கிறார். ‘செல்வா எங்க தமிழீழம் எடுத்துத் தாறன் எண்டவர். அவர் கடவுள் தான் தமிழனைக் காப்பாற்ற வேண்டும் என்றெல்லோ சொன்னவர்’ என்று நீங்கள் நினைக்கிறது சரி. ஆனால் நீங்கள் நினைக்கிற செல்வா, தந்தை செல்வா. நான் சொல்லிற ஆள், ‘தமிழனைக் கடவுள் தான் காப்பாற்ற வேண்டும்’ என்று சொன்ன தந்தை செல்வாவின் கூற்றுப்படி அந்தக் கடவுளுக்கே கோயில்கட்டி செல்வ விநாயகர் என்ற பெயரும் வைத்த செல்வா! தூள் விநாயகரின்ர உரிமையாளர் செல்வா!!நாடுகடந்த தமிழீழப் பாராளுமன்றத்தின்ர எம்பி எல்லோ.

Manoசும்மா சொல்லக் கூடாது, அரசியல் விஞ்ஞானத்தில கலாநிதிப் பட்டம் பெற்ற மனோவையே மண் கவ்வ வைச்ச செல்வச் செம்மல் இல்போர்ட் செல்வா!!!

இப்ப அவரின்றி கிழக்கு லண்டனிலை எதுவும் அசையிறதில்லை கண்டியளோ. இப்ப எல்லாம் தூள் விநாயகரிட்டை ஆசீர்வாதம் வாங்கவும் செல்வாவின்ர கையாள விருதுபெறவும் சைவமுன்னேற்றச் சங்கமே க்கியூவில நிக்கினம். வலுகெதியா தூள் விநாயகரின்ர பெயரில செல்வா கல்லாநிதிப் பட்டங்களையும் வாரி வழங்குவார். சைவ முன்னேற்றச் சங்கத்தின் ராமராதன் ஐயாவுக்குத்தான் முதற்பட்டம் பிறகுதான் மற்றவைக்கு. கலாநிதி மனோவும் உந்த யூனிவர் சிற்றிவழிய வாங்கின பட்டங்களை கிடப்பில போட்டுட்டு ‘தூள் விநாயகர்’ ஆலயத்தில செல்வான்ர கையாள ஒரு கல்லாநிதிப் பட்டத்தைப் பெற்று உருப்படுகிற வழியைப் பார்க்க வேணும்.

அரசியலுக்கு புதுசு என்றாலும் அனுபவம் ஜாஸ்தி:

கிட்டடில கென்டனில செயரிற்றிக்கு நிதி சேகரிக்கிற புரோகிரம் ஒண்டு நடந்தது. நானும் பண்பலாப் போயிருந்தன். வேதக்கார கோஸ்டியலின்ர புரோகிராம் என்றதால கொஞ்சம் பண்பலா போச்சுது. வள வளா கதையல் எல்லாம் இருக்கேல்ல.

அங்க குயின்ஸ்பறியில இருந்து வந்த கவுன்சிலரும் வந்திருந்தார். இந்த முறைதான் அவர் முதல் தரம் கவுன்சிலரா தெரிவு செய்யப்பட்டாலும் அவருடைய PR – Public Relation மெய்சிலிர்க்க வைச்சுது. அவர் வரும்போதே ஒன்று இரண்டல்ல ஐந்து மாலை வாங்கி வந்தது மட்டுமல்ல மாலை போடுவதற்கு ஒருவரையும் கையோடை கூட்டிக்கொண்டும் வந்தார். அவற்றை பிளான் இன்னும் சிலரைப் பிடித்து மிச்ச மாலையையும்; போடுவிப்பதுதானாம். ஆனால் அங்க நின்ற இன்னொருத்தர் வழித் தேங்காயை எடுத்துத் தெருப்பிள்ளையாருக்கு உடைச்சது போல ஒரு மாலையை எடுத்து இன்னொரு கவுன்சிலருக்கு போட்டுவிட்டுட்டார்.

இதில அவரின்ர அனுபவத்தின்ர உச்சம் என்ன தெரியுமோ ரிக்கற்றும் எடுக்காமல் கலந்துகொண்டவர் மாலையின்ர செலவை நிதிசேகரிப்புச் செலவிலையே போடச்சொல்லிக் கேட்டராம். புதுக் கவுன்சிலர் அரசியலுக்கு புதுசு என்றாலும் அனுபவம் அவருக்கு ஜாஸ்தி. இவர் வலுகேதியா இன்னும் பெரிய ஆளவந்திடுவார். வேணுமென்றா இருந்து பாருங்கோ.

Kamalanatha_Kurukkalசாரதி லைசன்ஸ் எடுக்க இலகுவழி:

இந்த றைவிங் ரெஸ்ற் எல்லாம் இப்ப வலு சுலபமாய் பாஸ் பண்றதுக்கு சில ரெக்னிக்குகள் இருக்கு பாருங்கோ. ரைவிங் ரெஸ்ற்க்கு மட்டுமில்ல பலதுக்கும் கையில கம்மாஸ் வைச்சுக்கொண்டிருக்கிற இடம் ஒன்று இருக்கு.

நம்மட கூட்டாளி ஒருத்தர் ரைவிங் ரெஸ்ற் எடுத்து கோட்டைவிட்டுட்டார். காசு மட்டுமில்ல மரியாதையும் போகுது எண்டு அவருக்கு ஒரே feeling. வேலையும் ஓடேல்ல. சரி என்று சொல்லிப் போட்டு போன் எடுத்து விசயத்தைச் சொன்னார். அங்கால இருந்து பதில் வந்தது. ‘அம்பாளுக்கு 300 பவுணுக்கு விசேச அர்ச்சனையைச் செய்தியள் என்றால் அடுத்தமுறை பாஸ் பண்ணிடுவியல்’ என்று. என்பீல்ட் நாகபூசணி அம்பாளுக்கு விசேச அர்ச்சனை செய்தாக்கள் எல்லாம் பாஸ் பண்ணிடுவினமாம்.

உந்த ரைவிங் இன்ஸ்ரக்ரர்மாருக்கு (driving instructors) குடுக்கிறத அம்பாளுக்கு குடுத்தால் பிரச்சினை ஈஸியா முடிஞ்சிடும். மோட்டர் சைக்கிள் லைசன்ஸ் போர்க் லிப்ற் லைசன்ஸ் பிளேன் ஓட்டுற லைசன்ஸ்; இதுகளுக்கான விசேச அர்ச்சனைக்கும் எவ்வளவு என்று ஒரு பிறைஸ் லிஸ்ற் (price list) குடுத்தா அடியார்களுக்கு ரொம்ப உதவியா இருக்கும். இந்த விசயத்தை எங்கட கமலநாதக் குருக்களின்ர காதில போட்டு வையுங்ககோ. பிறைஸ் லிஸ்ற் கொஞ்சம் கலர்புல்லா அடிச்சாத்தான் அடியார்களை கவரலாம் பாருங்கோ.

Pathmanaba_Iyarமுற்போக்கும் மாலை மரியாதையும்:

தாங்கள் முற்போக்காளர்கள் என்று அறிக்கை விட்டவையெல்லாம் எல்லாம் இப்ப அடக்கமாத் திரிகினம். மாலை கௌரவிப்புக்களும் பொன்னாடைகளும் வேண்டாம் உதெல்லாம் ‘பம்ஸ்’ என்று ஒரு காலத்தில முரண்டு பிடிச்சவை இப்ப யாரும் கௌரவிக்கவில்லை என்றா தங்களுக்குள்ளேயே ஆளுக்காள் கௌரவித்தக் கொள்ளீனம் பாருங்கோ.  இந்தப் கம்பஸ் பெடி பெட்டையள் சேகுவேராவின்ர சேட்டுகளையும் சிவப்புச் சட்டையையும் போடுறது போல எங்கட ஆக்களும் இளமையா இருக்கேக்க முற்போக்கு விளையாட்டு. இளமை ஆடி அடங்கினவுடன மாலையிலையும் பொன்னாடையிலையும் கௌரவிப்பிலையும் சின்னச் சின்ன ஆசை வந்திடுகுது.

தமிழ் கலை இலக்கியத்தின் ஜம்பவான் என்று நம்மட ஐயருக்கும் இந்தச் சின்னச் சின்ன ஆசைகள் வந்திட்டதில ஒரு தப்பும் இல்லை. இதெல்லாம் வயசுக்கோளாறு கண்டியளோ? ஆனா கௌரவத்தை யாரிட்ட வாங்கிறது என்ற விசயம் இருக்கெல்லோ? ரூற்றிங் முத்துமாரி அம்மன் சீவரத்தினம் ஐயா அவர் தான் எங்கட மன்மதக்குஞ்சுவிட்ட இருந்தெல்லோ வாங்கி இருக்கிறார் ஐயர். இன்னும் ஐஞ்சு பத்து வருசம் போனால் எங்களுக்கும் உந்தக் கோளாறு வந்திடும் கண்டியளோ அதால உதுகள அடக்கி வாசிக்கிறது தான் புத்தி.

ஐயர் என்டோன்ன நீங்கள் இயக்க வரலாறு எழுதுற ஐயர் என்று நினைச்சிடப்பிடாது. இந்த ஐயர் எதுவுமே எழுத்தில வடிக்காத கலை இலக்கிய ஜம்பவான். பத்மநாப ஐயர். மற்ற ஐயர் தமிழீழ விடுதலைப் போராட்ட வரலாற்றுடன் ஒன்றியவர்.

யாம்பெற்ற இன்பம்

இப்ப எல்லாம் யார் துரோகி யார் துரோகியில்ல என்று தெரியாமல் போச்சு? கிட்டத்தில புலி முக்கியஸ்தர் தனம், மே 18 போராட்டத்துக்கு புலிக்கொடி கொண்டு வரக் கேட்டவருக்கு புலிக்கொடி வேண்டாம் என்று சொல்லி அரசியல் விளக்கம் கொடுத்திருக்கிறார். போன் பண்ணியவர் புலிக்கொடி வேண்டாம் என்று தனம் சொன்னதை பதிவு செய்து இணையத்தில் உலாவவிட்டு அவருக்கு துரோகி என்று கௌரவ பட்டத்தைச் சூட்டியுள்ளார். நான் என்னத்தைச் சொல்ல. யாம் பெற்ற இன்பம் பெறுக இவ்வையகம்!.

Show More
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *